Nawa kuka sani game da tsabar kuɗi?

Al'adar wani babban memba na gabatar da tsabar kudi ko lambar yabo ga mutum a zahiri yana komawa ne kusan shekaru 100 da suka gabata a cikin Sojojin Burtaniya. A lokacin yakin Boars, jami'an ne kawai aka ba su izinin karbar lambobin yabo. A duk lokacin da mutumin da aka zaɓa ya yi aiki mai kyau - yawanci jami'in da aka ba shi zai sami kyautar. Regimental SGM zai shiga cikin tantin jami'in, ya yanke lambar yabo daga kintinkiri. Daga nan sai ya kira dukkan hannaye don “musa hannu” na babban sojan, kuma zai “bila lambar yabo” a hannun sojan ba tare da kowa ya sani ba. A yau, tsabar kudin ana amfani da ita sosai a ko'ina cikin duk sojojin soja a duniya, duka a matsayin nau'i na ƙwarewa, har ma a wasu lokuta a matsayin "katin kira."

主图0222 (41) 主图0222 (42)主图0222 (38)

A lokacin bikin tunawa da ranar 10 ga Nuwamba, 2009 ga wadanda bala'in ya rutsa da su a Fort Hood a ranar 5 ga Nuwamba, 2009, Shugaba Barack Obama ya sanya tsabar kudin kwamandansa a kan kowane daga cikin abubuwan tunawa da aka gina don tunawa da wadanda abin ya shafa.

tsabar ƙalubalen soja kuma ana san su da tsabar soja, tsabar kuɗi, tsabar kuɗi na tunawa, tsabar ƙalubalen ƙalubale, ko tsabar kwamanda. Tsabar tana wakiltar alaƙa, tallafi ko tallafi ga ƙungiyar da aka haƙa akan tsabar kudin. Tsabar ƙalubalen wakilci ne mai daraja da daraja na ƙungiyar da aka haƙa akan tsabar kudin.

主图0222 (24)

Kwamandoji suna amfani da tsabar kudi na soja na musamman don inganta ɗabi'a, haɓaka ƙungiyar esprit da girmama membobin sabis don aiki tuƙuru.


Lokacin aikawa: Afrilu-22-2021
da
WhatsApp Online Chat!